Láti ọwọ́ CAH Medical | Sichuan, China
Fún àwọn olùrà tí wọ́n ń wá MOQ tí kò tó nǹkan àti onírúurú ọjà tí ó ga, Àwọn Olùpèsè Multispecialty ń fúnni ní àtúnṣe MOQ tí kò tó nǹkan, àwọn ojútùú ètò ìṣòwò láti òpin dé òpin, àti ríra ọjà onípele púpọ̀, tí wọ́n ní ìrírí iṣẹ́ àti iṣẹ́ wọn àti òye tó lágbára nípa àwọn àṣà ọjà tí ń yọjú.
Ⅰ. Báwo ni a ṣe lè lo àwọn ìdákọ̀ró amúlétutù?
Àwọn ìgbésẹ̀ iṣẹ́ abẹ
Gé àsopọ̀ náà:
Yan ibi tí a gé, ya àsopọ náà sọ́tọ̀ díẹ̀díẹ̀, kí o sì fi ibi náà hàn pátápátá kí ó má baà ba àwọn iṣan ara tí ó wà ní àyíká rẹ̀ jẹ́.
Fún àpẹẹrẹ, nígbà tí iṣan Achilles bá ya, ó yẹ kí a fi òpin tí ó fọ́ hàn; tí ó bá jẹ́ ìfọ́ patellar, ó nílò kí a gé e ní gígùn tàbí ní ìkọjá ní iwájú.
Yíyàn àti ìfipamọ́:
Yan Anchor: Yan ohun èlò tó yẹ nípa dídára egungun (bíi ìwọ̀n egungun) kí o sì pinnu irú àwòṣe àti ìwọ̀n tí a nílò.
Ọ̀nà ìgbìngbìn: Lẹ́yìn gbígbẹ́ egungun cortex, a fi ìdákọ́ró náà sínú egungun (tó máa ń tó 2-3mm ní ìsàlẹ̀ egungun cortical), a sì nílò láti fi àwòrán sí àwọn ìdákọ́ró kan (bí ẹ̀rọ X-ray C-arm) láti rí i dájú pé a gbé e kalẹ̀ dáadáa.
Fún àpẹẹrẹ, nígbà tí ìfọ́ ìsàlẹ̀ ti patella bá fọ́, a máa fi ìdènà náà sí etí iwájú patella ní igun 45°, pẹ̀lú ìrù èékánná náà ní ibi tí egungun ti bàjẹ́.
Ⅱ.Àwọn oríṣi ìdákọ́ mẹ́ta wo ni?
Eyi ni awọn oriṣiriṣi mẹta ti awọn adaṣe oogun ere idaraya:
Àwọn ìdákọ̀ró irin: A máa ń lò ó ní ìpele ìbẹ̀rẹ̀, ṣùgbọ́n ó lè fa ìbàjẹ́ sí cartilage, ìpàdánù egungun, àti ìdènà àwòrán.
Àwọn ìdákọ̀ró tí ó lè bàjẹ́: A fi àwọn ohun èlò tí ó lè bàjẹ́ ṣe é, kò pọndandan fún iṣẹ́-abẹ kejì láti yọ wọ́n kúrò. Síbẹ̀síbẹ̀, àwọn ìdákọ̀ró tí ó lè bàjẹ́ kan kì í dúró ṣinṣin nígbà tí a bá ń ṣe é, èyí tí ó lè fa ìgbóná ara àti cysts nítorí àwọn ìdákọ̀ró náà, agbára ìkọlù náà sì dúró ṣinṣin.
Àwọn ìdákọ̀ró tí a fi aṣọ dì: Ó ń yọjú ní àwọn ọdún àìpẹ́ yìí, àwọn àǹfààní rẹ̀ jẹ́ kékeré, rírọ̀, tí kò ní ìdè, ó sì ń fa ìbàjẹ́ díẹ̀. Apẹẹrẹ àrà ọ̀tọ̀ rẹ̀ jẹ́ ìdákọ̀ró nípa fífún àwọn ìdè náà le lẹ́yìn tí a bá ti fi sínú ihò egungun, tí ó sì ń mú kí ó dúró dáadáa.
Ní àfikún, àwọn ìdákọ̀ró tí ó ní àwọn ànímọ́ àti iṣẹ́ ẹ̀rọ tí ó tayọ, bíi àwọn ìdákọ̀ró PEEK, ti di àṣàyàn díẹ̀díẹ̀ ní agbègbè ìṣègùn. Irú ìdákọ̀ró kọ̀ọ̀kan ní àwọn àǹfààní àti àléébù tirẹ̀, dókítà yóò sì yan irú ìdákọ̀ró tí ó yẹ ní ìbámu pẹ̀lú ipò pàtó ti aláìsàn àti àwọn àìní iṣẹ́-abẹ náà.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-22-2025



