àsíá

Ìgbìn Ẹ̀rọ Abẹ́rẹ́ Orúnkún

I Ifihan

Abẹ́rẹ́ ìkọ́kọ́ orúnkún ní ìkọ́kọ́ abo, abẹ́rẹ́ ìkọ́kọ́ abo, abẹ́rẹ́ ìkọ́kọ́ abo, apá tí a gé kúrò àti àwọn ìdìpọ̀ àtúnṣe, ọ̀pá àárín, tee, atẹ́ ìkọ́kọ́ abo, ààbò condylar, ohun èlò ìtẹ̀bọ̀ tibial, ìdènà, àti àwọn ohun èlò ìdènà.

Ìfisínú 1

II Awọn abuda ọja ti prosthesis orokun

Nípa lílo àwòrán ara ẹni, àwòrán bionic ti ojú ìsopọ̀ náà lè tún iṣẹ́ ìsopọ̀ orúnkún ṣe;

Àwọn ànímọ́ bíómékáníkì àti modulus elastic ti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ trabecular egungun tí a tẹ̀ jáde ní 3D bá ara ènìyàn mu, àwọn ànímọ́ ẹ̀rọ náà sì dára jù;

Ìṣètò àwọ̀n oníhò náà so pọ̀ mọ́ ara wọn láti ṣẹ̀dá ìṣètò oyin egungun tí kò ní ìwúwo pẹ̀lú ìbáramu tó dára ti titanium alloy, èyí tí ó mú kí egungun náà dàgbà kíákíá àti láìléwu.

Ìfisínú 2

Atẹ Tibial Plateau (Osi si otun)

III Àwọn Àǹfààní ti ìṣàn orúnkún

1.Iṣẹ ti o tayọ ti idagbasoke egungun ati asọ ti àsopọ ati ifibọ

Ìfisínú 3

Àwòrán 1 Ìdàgbàsókè egungun nínú àwọn ẹranko tí wọ́n ní àwọn ẹ̀yà ara egungun tí a gbìn sínú rẹ̀

A maa n pa porosity ọjà yìí mọ́ ní ìwọ̀n tó ju 50% lọ, èyí tó ń fún wa ní ààyè tó tó fún ìyípadà oúnjẹ àti atẹ́gùn, ó ń mú kí sẹ́ẹ̀lì pọ̀ sí i àti ìṣàn ẹ̀jẹ̀, ó sì ń mú kí àsopọ ara dàgbà. Àsopọ̀ ọmọ tuntun náà ń dàgbà sí ihò ojú ilẹ̀ prosthesis, ó sì ń so pọ̀ mọ́ àsopọ̀ tí kò dọ́gba, èyí tí a so pọ̀ mọ́ àwopọ̀ òkè ti titanium ní ìjìnlẹ̀ tó tó 6 mm. Oṣù mẹ́ta lẹ́yìn iṣẹ́ abẹ, àsopọ̀ náà ń dàgbà sí inú matrix, ó sì ń kún gbogbo agbègbè ihò náà, pẹ̀lú ìjìnlẹ̀ tó tó 10 mm, àti oṣù mẹ́fà lẹ́yìn iṣẹ́ abẹ, àsopọ̀ tendoni tó dàgbà náà ń dàgbà sí gbogbo ìṣètò ihò náà, pẹ̀lú ìwọ̀n ìkún tó ṣe pàtàkì jù.

2.Awọn ohun-ini rirẹ ti o tayọ

Ìfisínú 4

Àwòrán 2. Àwọn àbájáde ìdánwò àárẹ̀ ti àwo tibial plateau

Wọ́n dán àwo tibial náà wò pẹ̀lú ẹ̀rọ gẹ́gẹ́ bí ASTM F3334 ṣe sọ, ó sì fi agbára àárẹ̀ tó dára hàn pẹ̀lú ìpele 10,000,000 ti ìdánwò àárẹ̀ lábẹ́ àwọn ipò ìgbésẹ̀ sinusoidal ti 90N-900N láìsí ìfọ́.

3. O tayọ resistance ipata

Ìfisínú 5

Àwòrán 3. Àwọn ìwádìí ìbàjẹ́ micromotor ní ìsopọ̀ condyle femoral àti medullary abẹ́rẹ́ cone

Gẹ́gẹ́ bí YY/T 0809.4-2018 ṣe sọ, àti pé kò sí àṣìṣe kankan, àwọn àbájáde rẹ̀ fihàn pé ọjà yìí ní iṣẹ́ ìpalára kékeré-ìṣípo tí ó dára láti dènà ìkọ́kọ́, láti rí i dájú pé ó ní ààbò fún oríkèé lẹ́yìn tí a bá ti fi sínú ara ènìyàn.

4.O tayọ yiya resistance

Ìfisínú 6

Àwòrán 4 Àwòrán àwọn àbájáde ìdánwò ìfàmọ́ra orúnkún gbogbo

Gẹ́gẹ́ bí ìlànà ISO 14243-3:2014 fún ìdánwò ìdánwò ìfọwọ́sowọ́pọ̀ orúnkún gbogbo, àwọn àbájáde fihàn pé ọjà náà ní agbára ìfaradà ìfọwọ́sowọ́pọ̀ tó dára, láti rí i dájú pé ààbò orúnkún náà wà lẹ́yìn tí a bá ti fi sínú ara ènìyàn.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Feb-06-2024