àsíá

Awọn iroyin

  • Ṣíṣí àṣírí Ìfàmọ́ra Ìta ní àwọn ẹ̀rọ ìtọ́jú egungun

    Ṣíṣí àṣírí Ìfàmọ́ra Ìta ní àwọn ẹ̀rọ ìtọ́jú egungun

    Ìfisíta Ìta jẹ́ ètò àkójọpọ̀ ẹ̀rọ àtúnṣe ìfàsẹ́yìn ara tí ó ní egungun nípasẹ̀ pin ìfàsẹ́yìn egungun onígun mẹ́rin, èyí tí a ti lò fún ìtọ́jú àwọn egungun tí ó fọ́, àtúnṣe àwọn àbùkù egungun àti oríkèé àti gígùn àwọn àsopọ ẹsẹ̀.
    Ka siwaju
  • Àwo Volar fún àwọn ìfọ́ egungun Distal Radius, ìpìlẹ̀, ìṣe, ọgbọ́n, ìrírí!

    Àwo Volar fún àwọn ìfọ́ egungun Distal Radius, ìpìlẹ̀, ìṣe, ọgbọ́n, ìrírí!

    Lọ́wọ́lọ́wọ́, onírúurú ọ̀nà ìtọ́jú ló wà fún ìfọ́ egungun radius dístal, bíi fífi pílástà síta, ìdínkù síta àti fífi inú síta, fírẹ́mù ìfàmọ́ra òde, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Lára wọn, fífi àwo volar síta lè ní ipa tó tẹ́ni lọ́rùn, ṣùgbọ́n àwọn ìròyìn wà nínú...
    Ka siwaju
  • Ìtọ́jú Àwọn Ẹ̀jẹ̀ Apá Díẹ̀

    Ìtọ́jú Àwọn Ẹ̀jẹ̀ Apá Díẹ̀

    Àbájáde ìtọ́jú náà sinmi lórí àtúnṣe ara ti ìdènà ìfọ́, ìdúróṣinṣin líle ti ìfọ́ náà, ìtọ́jú ìbòrí àsopọ rírọ̀ tó dára àti ìdánrawò iṣẹ́ ní ìbẹ̀rẹ̀. Ìṣẹ̀dá ara A pín ìpele ìsàlẹ̀ sí ọ̀wọ̀n àárín àti ọ̀wọ̀n apá kan (...
    Ka siwaju
  • Ìtúnṣe lẹ́yìn iṣẹ́ abẹ tendoni Achilles

    Ìtúnṣe lẹ́yìn iṣẹ́ abẹ tendoni Achilles

    Ilana gbogbogbo ti ikẹkọ atunṣe fun fifọ tendoni Achilles, ipilẹ akọkọ ti atunṣe ni: ailewu akọkọ, adaṣe atunṣe gẹgẹbi imọ-ara wọn. Ipele akọkọ a...
    Ka siwaju
  • Ìtàn Rírọ́pò Èjìká

    Ìtàn Rírọ́pò Èjìká

    Èrò ìyípadà èjìká àtọwọ́dá ni Themistocles Gluck kọ́kọ́ dábàá ní ọdún 1891. Àwọn oríkèé àtọwọ́dá tí a mẹ́nu kàn tí a sì ṣe àgbékalẹ̀ wọn papọ̀ pẹ̀lú ìdí, ọwọ́, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. A ṣe iṣẹ́ abẹ ìyípadà èjìká àkọ́kọ́ fún aláìsàn ní ọdún 1893 láti ọwọ́ oníṣẹ́ abẹ ọmọ ilẹ̀ Faransé Jul...
    Ka siwaju
  • Kí ni iṣẹ́ abẹ Arthroscopic

    Kí ni iṣẹ́ abẹ Arthroscopic

    Iṣẹ́ abẹ arthroscopic jẹ́ iṣẹ́ abẹ tí a máa ń ṣe lórí oríkèé náà tí ó kéré jù. A máa ń fi endoscope sínú oríkèé náà nípasẹ̀ ìgé kékeré kan, oníṣẹ́ abẹ egungun náà sì máa ń ṣe àyẹ̀wò àti ìtọ́jú ní ìbámu pẹ̀lú àwọn àwòrán fídíò tí endoscope náà dá padà. Àǹfààní...
    Ka siwaju
  • Ẹ̀gún tó wọ́pọ̀ nínú àwọn ọmọdé tó jẹ́ pé ó jẹ́ ẹ̀gún tó wọ́pọ̀ nínú àwọn mókúlùkù

    Ẹ̀gún tó wọ́pọ̀ nínú àwọn ọmọdé tó jẹ́ pé ó jẹ́ ẹ̀gún tó wọ́pọ̀ nínú àwọn mókúlùkù

    Àwọn egungun tí a fi gé ní orí òkè jẹ́ ọ̀kan lára ​​àwọn egungun tí a fi gé ní orí òkè òkè kékeré àti egungun tí a fi gé ní orí òkè kékeré. Àwọn Ìfihàn Ìṣègùn Àwọn egungun tí a fi gé ní orí òkè kékeré jẹ́ àwọn ọmọdé, àti ìrora agbègbè, wíwú, àti...
    Ka siwaju
  • Idena ati itọju awọn ipalara ere idaraya

    Idena ati itọju awọn ipalara ere idaraya

    Oríṣiríṣi ìpalára eré ìdárayá ló wà, àti pé ìpalára eré ìdárayá sí oríṣiríṣi ẹ̀yà ara ènìyàn yàtọ̀ síra fún eré ìdárayá kọ̀ọ̀kan. Ní gbogbogbòò, àwọn eléré ìdárayá sábà máa ń ní ìpalára kékeré, ìpalára onígbà pípẹ́, àti ìpalára líle koko àti líle díẹ̀. Láàárín ìpalára kékeré onígbà pípẹ́...
    Ka siwaju
  • Àwọn Ohun Méje Tó Ń Fa Àrùn Arthritis

    Àwọn Ohun Méje Tó Ń Fa Àrùn Arthritis

    Bí ọjọ́ orí ṣe ń pọ̀ sí i, ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn ló ń ní àrùn egungun, lára ​​èyí tí àrùn osteoarthritis jẹ́ àrùn tó wọ́pọ̀ gan-an. Nígbà tí o bá ní àrùn osteoarthritis, o máa ní ìrora, líle, àti wíwú ní agbègbè tó ní àrùn náà. Nítorí náà, kí ló dé tí o fi ń...
    Ka siwaju
  • Ipalara Meniscus

    Ipalara Meniscus

    Ipalara Meniscus jẹ́ ọ̀kan lára ​​​​àwọn ipalara orúnkún tó wọ́pọ̀ jùlọ, tó wọ́pọ̀ jùlọ láàárín àwọn ọ̀dọ́langba àti àwọn ọkùnrin ju àwọn obìnrin lọ. Meniscus jẹ́ ìrísí ìrọ̀rùn onígun mẹ́rin tí ó ní ìrísí C tí ó wà láàrín àwọn egungun pàtàkì méjì tí ó para pọ̀ di oríkèé orúnkún. Meniscus náà ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ìtọ́jú...
    Ka siwaju
  • Ìlànà ìtúnṣe inú PFNA

    Ìlànà ìtúnṣe inú PFNA

    Ìlànà ìfàmọ́ra inú PFNA PFNA (Ìdènà Àrùn Ìbílẹ̀ ...
    Ka siwaju
  • Àlàyé Àlàyé nípa Ìlànà Ìsopọ̀ Meniscus

    Àlàyé Àlàyé nípa Ìlànà Ìsopọ̀ Meniscus

    ìrísí meniscus Meniscus inú àti òde. Ìjìnnà láàrín àwọn òpin méjì ti meniscus medial tóbi, ó fi ìrísí "C" hàn, etí náà sì so mọ́ kapusulu oríkèé àti ìpele jíjìn ti ligament medial collateral. Meniscus ẹ̀gbẹ́ náà ní ìrísí "O"...
    Ka siwaju